SIMULIZI FUPI jibu sehemu 1
Mtunze DJ wait
ILIKUWA bahati ya kipekee msichana mrembo kutoka jiji la Kampala alitokea kumpenda.
Walikutana katika tamasha la muziki, alikuwa anacheza peke yake kipweke akasikia sauti ikipasua anga katika himaya ya masikio yake.. ‘tunaweza kucheza wote’ hakujibu kwa maneno akamgeukia wakaanza kucheza, angeweza vipi kumkatalia msichana Yule mtulivu wa umbo na mwepesi kutabasamu. Baada ya kucheza sana, msichana akataka kuaga, mwanaume naye akasema yu njiani kuondoka. Wakatoka wote nje, mwanaume akiwa na pensi chakavu na fulana inayokaribia kufubaa…
Mwanaume hakutegemea kama msichana Yule alikuwa na usafiri wake lakini ilikuwa hivyo.
Alimpatia lifti katika gari lake. Wakafahamiana na huo ukawa mwanzo wa kuwasiliana kiukaribu zaidi.
Msichana yule akajitambulisha kwa jina la Caroline Mduma, naye mvulana hakusita kujitambulisha kwa jina lake la kuzaliwa Benard Ngayoma ama alivyozoeleka Ben.
Kituo cha Magomeni Mikumi ndipo Ben alipoishia, Caro akaagana naye huku akijitambulisha mahali anapoishi ‘Naishi Mbezi ya kimara’
“Asante sana kwa lifti….” Ben alimalizia huku akishuka garini.
Milango ikafungwa gari ikaikamata barabara na kutoweka.
Akiwa katrika kibanda chake cha chumba kimoja alichoishi na rafiki yake, usiku majira ya saa nne simu yake ikaita. Ilikuwa namba ngeni. Akaogopa kupokea akihofia wadeni wake huenda wanamtafuta. Ile hali ya kushindwa kupokea simu ikamfadhaisha sana na kujitambua kuwa alikuwa masikini wa kutupwa.
“Pokea simu kaka…unadhani ukiipotezea nd’o mwisho wa matatizo.” Rapha alimsihi Ben. Alipotaka kuipokea ikawa imekatika.
Alipotaka kuitazama namba kwa makini mara simu ikaita tena.
Ben akapokea.
Sauti ya kike ikamlaki kwa bashasha la aina yake.
“Mh unawahi kulala jamani au nd’o namba mpa hupokei mwenzetu.”
“Aaah…si unajua tena…aah” akajibu kipumbavu bila kujua anataka kusema nini.
“Caro hapa usije ukadhani kidemu chako cha kule Temeke.”
“Caro….Caro…” alijaribu kulitafakari jina.
“Caroline Mduma….tumekutana tamashani.” Alimalizia utambulisho wake.
Ben akakaa kitako hakutegemea kabisa kupokea simu kutoka kwa mrembo yule ambaye alionekana dhahiri kuwa hakuwa na shida ndogondogo.
Mazungumzo yakaendelea…walizungumza kwa takribani dakika hamsini. Wakayazungumzia maisha ya Dar kidogo, wakapitia na adha ya usafiri wa Dar wakikumbushiana foleni kubwa kutoka maeneo ya ‘Faya’ hadi mataa ya Magomeni mapipa. Maongezi yakapaa zaidi na kuufikia ubinafsi. Hapa wakaombana wao kwa wao wasiongee sana wapeane miadi wataongea ana kwa ana.
Wakakubaliana na kuagana.
Benard akamsimulia Rapha. Wakalala wakiwa na tafakari hiyo kichwani. Caro.
*****
LICHA ya kuishi Magomeni, Ben hakuwahi kula wala kunywa katika hoteli ya Travertine iliyopo mkabala na barabara ya Morogoro. Siku hiyo alikuwa anakula kwa bili ya Caroline Mduma.
Caroline alimtazama Ben kwa macho ya kuibia akagundua kuwa kuna mambo kadhaa Ben alikuwa hayajui. Kwanza ni uvaaji, Ben alikuwa amevaa mavazi ambayo huenda kwake yalikuwa stahiki kutokana na uchumi lakini machoni alionekana kama mshamba, shati kubwa kumzidi viatu vya ngozi ngumu visivyong’ara na suruali nayo ilimpwaya laiti kama zisingekuwa jitihada za mkanda wake kiunoni ingeweza kumwadhiri wakati wowote.
Hilo Caro alilimezea…..akaliona jingine wakati wa kula. Ben hakuwa akifahamu kutumia Uma na kisu katika kula chakula, alihangaika sana kula nyama laiti kama asingekuwa Caro huenda angenawa na kutumia mikono. Kama hiyo haitoshi kila Ben alivyotupia tonge mdomoni alikumbwa na ugonjwa unaowakabili waswahili wengi.
Ugonjwa wa kutafuna chakula huku mdomo ukiwa wazi….
Ben hakuwa na staha hiyo…..
Walizungumza mengi baada ya chakula. Caro akasema hili na Ben akaongezea lile. Mara wagonge viganja vya mikono yao mara wacheke vicheko vilivyojaa staha.
Ilikuwa saa kumi hatimaye ikatimia saa tatu usiku.
Kila mmoja alikuwa kimya wakitazamana. Kuna jambo Caro alikuwa ameliweka mezani. Jambo ambalo Ben hakulitarajia….
Mapenzi!! …..Caro alijielezea kuwa anampenda Ben.
Ben hakutaraji…hakika hakutarajia jambo hilo hata kidogo.
Kupendwa na msichana mrembo wa haja muhitimu wa chuo kikuu nchini Uganda. Mwenye kazi yake……
Hakika ilikuwa ngumu kuamini…..
Akatamani kusema ‘nakupenda pia’ akahofia kuonekana mwepesi kulaghaika….
Akataka aseme ‘nitakufikiria’ hili akaona ni jibu la kike kike…akalipuuzia.
“Ben…” Caro akaita kwa sauti tulivu.
“Caro…” Ben akaitika….
“Nisamehe kama nimekukwaza…”
“Hapana Caro hujanikwaza ila….ila….ni kama siamini yaani….”
“Kwanini Ben sifananii ama.”
“Mimi ni masikini ujue, na nimekueleza maisha yangu. Usidhani nimekutania hata jambo moja, yaani maisha yangu ni magumu wewe…acha tu Caro yaani hata chakula na….”
“Pliiz Ben…hayo ni mengineyo. Nakupenda ndo jambo ambalo nimelileta mezani.” Caro akamkatisha.
“Caro sidhani kama nina hoja ya kupingana nawe…sikuwa na mpenzi kwa muda mrefu…sikuwa na wazo la kuingia katika mahusiano, nikisema nipo tayari namaanisha hayupo atakayeumia hakuna nitakayemsaliti…..NIPO TAYARI CARO.” Hatimaye Ben akajitia ujasiri akazungumza. Sauti yake ya upole ilivutia kuisikiliza japo ilihuzunisha.
Usiku huu ukawa wa aina yake. Wakaongozana hadi nyumba anayoishi Ben. Licha ya Ben kumzuia sana Caro asifike ‘geto’ kwake, binti yule aligoma kabisa.
Walimkuta Raphael akiwa amejilaza. Chumba kilikuwa na giza na mbu walishindana kupiga miluzi. Caro hakujali. Aliingia. Taa ikawashwa. Rapha akawakaribisha.
“Rapha mambo…” Caro akawahi kujipa uenyeji. Rapha akatabasamu.
“Poa shem..” akajibu. Ben akaona aibu akainama. Mazungumzo ya hapa na pale, kisha Caro akaaga.
Usiku huu ulikuwa wa mwisho kwa Ben kulala kwa shida.
Caro akamkaribisha nyumbani kwake maeneo ya Mbezi ya kimara.
Rapha akapatiwa pesa kwa ajili ya kupanga chumba kingine ama kukiboresha chumba alichokuwa anaishi.
Ben akaanza maisha mapya akiwa na Caro kama mpenzi wake.
Mambo yalienda upesi upesi. Ben akanunuliwa nguo zilizoendana na mwili wake, akalipiwa ada katika kituo cha kufanyia mazoezi ya viungo. Kila baada ya kutoka katika mazoezi ya viungo alikuwa anaingia kujifunza kuendesha gari.
Mazoezi yakamkubali kifua kikatanuka, mikono ikajaa nguo nazo zikamkubali. Caro akakiri kuwa Ben alikuwa mtanashati haswa. Jambo hili lilimpa furaha kubwa maana alipolenga ndipo penyewe haswaa.
Ben hakuachwa awe baba wa nyumbani ndani ya miezi miwili ya mapenzi motomoto alikuwa amefunguliwa duka la kuuza spea za magari, mitaa ya Msimbazi Kariakoo. Biashara ambayo aliimudu vyema.
Haikupita siku bila Ben kuzungumza na mpenzi wake kuhusu biashara inavyokwenda…..alikuwa mkarimu na mwenye maadili.
Ni jumapili pekee ambayo hakuwa akienda kazini. Siku hii waliitumia kuhudhuria ibada kanisani na kutoka kidogo kwa ajili ya kujiburudisha. Walipendeza kuwatazama.
Wakati huo alikuwa anaendesha gari yake aliyopewa na Caro lakini kadi haikubadilishwa jina ilibaki kuwa mali ya Caro na hakuna aliyejali.
Ben akawa jamali wa sura kutokana na chakula kizuri na upungufu wa mawazo kichwani.
itaendeleea zidi kufuatilia sehemu inayofuata