_____BIKRA YANGU HAKI YA BABU____
{Love Story..... Part 16.}
Mtunzi: Geofrey Mustafa, ©Jafa 0713024247.TULIPOISHIA......<<<
Basi wakiwa bado wanajadiliana chakufanya mala wakakawa wanasikia sauti za watu kwa mbali zikiita jina la MTU huku pembe linalo ashiria hatari likipulizwa kwa sauti kali sana, zile sauti za kuita ziliendelea kusikika kwa ukaribu zaidi; Reeeeeeechoooo, Reeechoooo ukwapi jamani Weweeeeee....!!!????"
Recho naye aliweza kulisikia jina lake likiitwa lakini Ndio ivyo alishindwa kufanya jambo lolote ikiwa ni pamoja na kuitika. Mala zile sauti zilikuwa karibu kabisa na pale walipo wale vijana watatu ambao ndio walio mteka Recho, ndipo wakaanza kujadiliana:
"Jamani tuondokeni hapa hawa watu sio wazuri kwetu, wanaonekana wanamtafuta uyu binti." Aliongea kijana mmoja huku akivaa nguo zake haraka, walipomaliza kuvaa wakaondoka nakumuacha Recho akiwa bado yupo uchi wao wakakimbia ili pembeni kidogo ili waone wale watu ni wakina nani usiku saizi..........!!!
©Jafa
SASA ENDELEA.......>>>
Kwa upande wa babu msafara wao ulipoanza kulikaribia lile jengo lakukaushia tumbako, ndipo babu alianza kuisi ilizi yake ikimbana sana akajua kuna hatari karibu na ukizingatia wapo porini alafu ni saa kumi na mbili za jioni. Akawaambia vijana kadhaa wenye siraha za jadi mikononi mwao waende kwenye lile jengo wakakague kilichomo kisha safari ya msako iendelee. Basi kabla wale vijana waliotumwa na babu kufika pale, Recho akasikia jina lake likiitwa kwa karibu kabisa huku pembe likipulizwa na watu wakiongea ongea. Kwakuwa Recho alikulia mjini kwa Shangazi yake hakujua maana ya lile pembe, ila akavaa nguo zake haraka kisha akatoka mpaka mlangoni akawaona vijana kadhaa wakija na siraha mikononi mwao. Recho alipoona vile akajua Ndio wale wale akaamua kuludi haraka ndani ili wasimuone kabisa, wale vijana wa wakaangalia angalia juu juu tu Kama kisha wakageuza kuludi kwenye msafara wao.
Babu akawaambia msafara:
"Jamani wa Mama naomba mtangulie kurudi majumbani kwenu sawa, maana saizi ni saa moja usiku. Sisi tutaendelea kumtafuta."
Baada ya babu kuongea vile wa Mama wote akiwemo Shangazi wakaanza kuludi majumbani kwao taratibu, wakiwa njiani Shangazi akatoa simu yake kisha akamuuliza mmoja wa vijana wale watatu ambao walikuwa na Recho:
Shangazi; "Vipi kazi mmemaliza vizuri eeh..??"
Simu; "Hapana, tena umetupa matatizo makubwa sana juu ya Yule MTU wako."
Shangazi; " Matatizo....! Matatizo gani tena ayooo mbona sikuelewi kabisa...!"
Simu; "Yule msichana atakuwa jini au mchawi.!"
Shangazi; ”Mbona sikuelewi, Jini au mchawi... Ameanza lini tena ayo mambo Recho..maana nimemlea mwenyewe tangu utotoni..!!"
Simu; "Habari Ndio iyoo yule saizi kawa jini...!"
Shangazi; "Naomba nambie basi kilichotokea..?"
Simu; "Tulimvua nguo vizuri tukamuandaa vizuri mpaka nyege zikamzidi, yeye mwenyewe kwa mdomo wake akaomba tumpige mboo."
Shangazi; "Ennhee, ikawaje sasa...??"
Simu; "Basi watu tukaziandaa mboo zetu tayari kwa kumfaidi binti mbichi kabisa, lakini mwenzangu aliyeanza ile anataka kuingiza mboo tu tukamshangaa akiluka huku akilalamika kuwa kaungua...!!"
Shangazi; "Unasemaje... Enehe kisha..??"
Simu; "Sisi tukampuuzia kisha Mimi niakaenda pia, aisee siamini kilicho nikuta. Yani kitendo cha kugusa tu kuma na kichwa cha mboo yangu nilipigwa shoti kisha ghafla mboo yote ikasinyaa ndani mpaka muda huu navyo ongea na wewe. Hapa kapona mwenzetu mmoja tu."
Shangazi; "Poleni ila samahani Sana, nilisahau kuwaambia mzikate zile shanga alizovaa kiunoni mwake, ndio mumtombe daaah! Kwaiyo mmemuacha wapi uyo Malaya..??"
Simu; "Tulimuacha kwenye jengo moja lakukaushia tumbako, sisi tumeenda kwa mganga mmoja akatusaidie."
Shangazi; "Sawa ngoja nimtafutie mbinu nyingine, si amekwepa mtego huu."
Zile taarifa zilimuuma Sana Shangazi, akawa anawaza mbali sana endapo Kama Recho akakutana na babu sijui itakuwaje apo wivu na chuki za mapenzi zikamzidi kifuani Shangazi.
Kwa upande wa babu akawa hajui afanye nini muda huo, maana ilizi yake matunguli na kila dawa zilikuwa hazionyeshi chochote mbele, kwaiyo msafara mzima ukawa pale kwenye lile jengo ambalo ndani yupo Recho.
Basi kwa hasira babu akawaambia wote alikuwa nao pale:
Babu; "Jamani sikilizeni dawa zote zinaonyesha muhusika tunaye mtafuta yupo hapa hapa, alafu hatumuoni kwa macho...! Kwaiyo naomba muwaze miale ya mwanga wa moto kisha tuingie ndani ya ili jengo la kuchomea tumbako"
Watu; "Ndio mzee, tumekuelewa"
Haraka haraka vijana wakachana baadhi ya nguo zao kisha wakazifunga kwenye vipande vya miti alafu wakawasha moto.
Baada ya moto kukolea kwenye zile nguo, ndipo wakaingia kwa ghafla mle ndani ya jengo. Masikini wakamuona Recho akiwa kajibanza kwenye kona huku kajaa woga, wakafika haraka;
Twamwooona twamona uh Recho....!!!
Babu kusikia vile akaweka chini kitezo cha dawa iliyokuwa ikifuka moshi nakunysha muelekeo wao, kisha akakimbilia mle ndani ya jengo huku akiwa Katoa macho ya hamu yakumuona Recho.
Basi babu akazama ndani na kile kimuli muli mkononi mwake, alipofika ndani akawa anaangaza macho ili amuone Recho wake. Mala akashangaa kusikia sauti nzuri nyembamba yakumtoa nyoka pangoni ikiita kwa nyuma yake; Baabuuuuu....Babuuuuu...??
Babu ile kugeuka akakutana uso kwa uso na Recho akiwa na uso wa furaha na woga kwa mbali akamlukia babu mwilini kisha akambana kifuani mwake huku akilia kwa kwikwi alafu akawa anamwambia babu:
Recho; "Asante sana babu nashukuru kwa ulinzi wako wapekee babu mwaaaaaaaa"
Basi ikabidi watoke ili safari yakuludi nyumbani ianze maana ilikuwa tayari saa mbili na nusu usiku bado walikuwa kule porini.
Baada yakupatikana kwa Recho ndipo vijana wakaanza kupiga filimbi huku wakiimba, kuashiria amani Recho walikuwa wakimbeba mgongoni kwa zamu iyo ilikuwa amri ya babu.
Atimaye walikuwa tayari wamefika nyumbani wakapokelewa kwa shangwe na vigeregere na wa mama na shangazi yake kwa kuzuga akamkumbatia Recho huku akijifanya kulia. Ila muda mfupi tu babu akamuagiza kijana wake mmoja akamuite Recho aende kwenye msonge wake haraka ........!!
ITAENDELEA TENA
Mtunzi: Geofrey Mustafa, ©Jafa Mkali mpya.